LICHA ya kuendelea kupata matokeo mazuri katika mechi zake za hivi karibuni, Yanga bado ina kazi ya kuboresha umaliziaji wa mashambulizi yake, hasa katika kutumia nafasi za wazi za kufunga mabao.
Hilo limebainishwa na kaimu kocha mkuu wa timu hiyo, Simo Dladla, aliyekiri kuwa licha ya kikosi chake kuwa na uwezo wa kutengeneza nafasi nyingi, kushindwa kuzitumia ipasavyo kumekuwa changamoto inayohitaji kurekebishwa kabla ya kurejea kwa Ligi Kuu Bara Novemba 20, 2026.
Dladla amesema atatumia vizuri mapumziko ya wiki mbili yanayotokana na shughuli za timu za taifa kufanyia kazi eneo hilo ili kuhakikisha nafasi zinazotengenezwa zinageuzwa kuwa mabao.
“Ni kweli tumekuwa bora, lakini katika eneo la mwisho bado tuna changamoto. Ninaamini wiki hizi mbili zitatusaidia kurekebisha makosa hayo,” alisema Dladla.
Takwimu za mechi mbili zilizopita zinaonyesha ukubwa wa changamoto hiyo. Katika mchezo dhidi ya Mashujaa FC, Yanga ilitengeneza nafasi kadhaa za wazi ambazo hazikutumiwa vizuri, ikiwamo ile ya mshambuliaji Peter Shalulile aliyeshindwa kutumia pasi ya kisigino ya Stephane Aziz Ki.
Hali kama hiyo ilijitokeza pia katika mchezo dhidi ya Kagera Sugar, ambako nafasi nyingine za kufunga hazikutumiwa ipasavyo.
Uchambuzi wa mechi hizo mbili ambazo Dladla alisimama kama kocha mkuu akikaimu nafasi ya Manqoba Mngqithi unaonyesha kazi iliyopo mbele yake.
Katika mchezo dhidi ya Mashujaa FC, ambao Yanga ilishinda mabao 2-1, timu hiyo ilipiga mashuti 19, kati ya hayo 11 yalilenga lango huku manane yakitoka nje.
Shalulile alikuwa miongoni mwa wachezaji waliopata nafasi za kufunga, ikiwamo shambulizi lililoanzishwa na pasi ya kisigino ya Aziz Ki, lakini alishindwa kulitumia vizuri.
Katika mchezo uliofuata dhidi ya Kagera Sugar, ambao Yanga ilishinda mabao 4-0, kikosi hicho kilipiga mashuti 15, saba yakilenga lango na manane yakitoka nje, licha ya kutawala mchezo na kupata ushindi mnono.
Katika mchezo huo, Aziz Ki pia alipata nafasi nzuri baada ya kutengenezewa mpira na Albert Kangwanda, lakini alishindwa kuumalizia ipasavyo.
Aidha, baadhi ya mashambulizi ya Yanga yalikatishwa kutokana na wachezaji kuotea, hali inayodhihirisha umuhimu wa kuboresha uamuzi na umakini katika eneo la mwisho la ushambuliaji. Kwa jumla, katika mechi hizo mbili, Yanga ilipiga mashuti 34, ambapo 18 yalilenga lango na 16 yalitoka nje.