Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Mke wa Ronaldo afunguka sakata la mumewe

Muktasari:

  • Sakata la Cristiano Ronaldo kujiondoa katika timu ya taifa ya Ureno limechukua sura mpya baada ya mwenza wake, Georgina Rodríguez, kumkosoa kocha Jorge Jesus kupitia ujumbe aliouchapisha kwenye mitandao ya kijamii kisha kuufuta muda mfupi baadaye.

LISBON, URENO: Sakata linalomuhusu Cristiano Ronaldo kujiondoa katika timu ya taifa ya Ureno limechukua sura mpya baada ya mwenza wake, Georgina Rodríguez, kumkosoa kocha Jorge Jesus hadharani kisha kufuta ujumbe huo muda mfupi baadaye.

Georgina alichapisha ujumbe huo kwenye ukurasa wake wa Instagram wakati kukiwa na mvutano kuhusu uamuzi wa Jesus wa kumweka Ronaldo nje ya kikosi cha kwanza katika mchezo wa Ligi ya Mataifa dhidi ya Norway.

Katika ujumbe huo, Georgina amekosoa namna Jesus alivyomtumia Ronaldo na kuhoji sababu za kumuita mshambuliaji huyo kwenye kikosi ikiwa hakuwa na mpango wa kumtumia. Ujumbe huo uliambatana na picha pamoja na kauli iliyohusishwa na Meneja wa zamani wa Manchester United, Alex Ferguson.

NYERE 03

Hata hivyo, Georgina amefuta ujumbe huo muda mfupi baadaye. Ripoti zimeeleza kuwa sehemu ya kauli iliyohusishwa na Ferguson haikuwa na uthibitisho, jambo lililoongeza utata kuhusu ujumbe huo na huenda ikawa sababu ya kuondolewa kwake.

Hatua hiyo imeongeza joto katika sakata lililoanza baada ya Ronaldo kuondoka katika kambi ya Ureno kabla ya mchezo dhidi ya Denmark. Ronaldo aliondoka baada ya kutopangwa katika mechi dhidi ya Norway, huku Jesus akikiri kuwa kulikuwa na mvutano kati yao.

Baadaye, Ronaldo alitoa ujumbe akisema atawafahamisha wananchi wa Ureno sababu zilizomfanya kuondoka kambini, akisisitiza kuwa ameitumikia timu ya taifa kwa moyo kwa zaidi ya miongo miwili.

NYERE 05

Kauli hiyo imeacha maswali kuhusu mustakabali wake katika timu ya taifa, hasa ikizingatiwa kuwa Ronaldo ana umri wa miaka 41 na ni mfungaji bora wa muda wote wa Ureno, huku pia akiwa mchezaji mwenye idadi kubwa zaidi ya mechi za timu hiyo.

Wakati sakata hilo likiendelea, nahodha wa Ureno, Bruno Fernandes, ameingilia kati akisisitiza kuwa Ronaldo bado ni mtu mwenye alama kubwa katika historia ya soka la Ureno na kwamba suala hilo halipaswi kuligawa taifa.

Fernandes amesema amezungumza na Ronaldo na kutoa wito kwa mashabiki na wananchi wa Ureno kutogawanyika kwa sababu ya sakata hilo. Amesisitiza kuwa, bila kujali kilichotokea, Ronaldo anastahili heshima kutokana na mchango wake kwa timu ya taifa na soka la nchi hiyo.

Kwa upande wake, Jesus amejaribu kuondoa mjadala huo katika maandalizi ya timu kwa kuelekeza nguvu kwenye mchezo dhidi ya Norway. Kocha huyo amemtaja Ronaldo kama mtu mwenye nafasi kubwa katika timu ya taifa na Ureno, lakini akasema muda wa kuzungumzia kwa kina suala hilo utakapofika.

NYERE 005

Ureno inakutana na Norway katika mchezo wa Ligi ya Mataifa ya Ulaya jijini Porto, ikiwa italazimika kucheza bila Ronaldo. Timu hiyo imeanza vizuri katika mashindano hayo na ilishinda Denmark kwa mabao 4-2 katika mchezo uliopita bila uwepo wa nyota huyo na kabla ya hapo ilishinda mabao 2-1 dhidi ya Norway.

Hata hivyo, ushindi huo haujaondoa maswali kuhusu mustakabali wa Ronaldo katika timu ya taifa. Badala yake, kuondoka kwake kambini, kauli yake kwamba atazungumza baadaye na kuingiliwa kwa sakata hilo na Georgina kumeifanya hali hiyo kuendelea kutawala mjadala wa soka nchini Ureno.

Kwa sasa, macho yanaelekezwa kwa Ronaldo kusubiri iwapo atatimiza ahadi yake ya kueleza sababu zilizomfanya kuondoka kambini, huku Jesus akikabiliwa na jukumu la kurejesha utulivu katika kikosi cha Ureno baada ya tukio hilo kuzua mjadala mkubwa.