Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Ronaldo akosa bao, atolewa

Muktasari:

  • Ronaldo, 41, aliondoka uwanjani akiwa bado na mabao 979 katika maisha yake ya soka, yakiwamo 146 aliyofunga akiwa na timu ya taifa ya Ureno.

LISBON, Ureno. CRISTIANO Ronaldo amekumbana na usiku wa kukatisha tamaa katika kurejea kwake Lisbon, baada ya kukosa nafasi kadhaa na baadaye bao lake kukataliwa na VAR kwa sababu ya kuotea, huku Ureno ikiichapa Wales 1-0 katika Ligi ya Mataifa.

Ronaldo, 41, aliondoka uwanjani akiwa bado na mabao 979 katika maisha yake ya soka, yakiwamo 146 aliyofunga akiwa na timu ya taifa ya Ureno.

Bao pekee la mchezo huo lilifungwa na Joao Felix katikati ya kipindi cha kwanza, baada ya shuti lake la umbali wa takribani mita 18 kugonga mchezaji wa Wales na kubadili mwelekeo kabla ya kuingia wavuni.

Mchezo huo ulikuwa na mvuto wa kipekee kwa Ronaldo, ambaye alianza safari yake ya soka la kulipwa kwenye Uwanja wa Jose Alvalade miaka 24 iliyopita akiwa na Sporting Lisbon, kabla ya baadaye kujiunga na Manchester United.

Kabla ya mchezo, mjadala mkubwa ulihusu mustakabali wake katika soka la kimataifa, huku Ronaldo akijiwekea lengo la kufikisha mabao 1,000 kabla ya kustaafu.

Lakini hakufanikiwa kuongeza bao lolote katika usiku huo. Katika kipindi cha kwanza, alikosa nafasi nne, kabla ya kupoteza nafasi nyingine nzuri kipindi cha pili pale mpira ulipomgonga mguuni akiwa umbali wa takribani mita tano kutoka langoni.

Muda mfupi baadaye, Ronaldo alidhani amefunga bao lake la 980, lakini furaha yake ilikatizwa baada ya VAR kubaini alikuwa ameotea na kulifuta bao hilo.

Ronaldo, aliyekuwa akicheza mchezo wake wa 234 katika timu ya taifa, alishangiliwa kwa nguvu kila alipogusa mpira na mashabiki waliokuwa wamefurika Uwanja wa Jose Alvalade.

Alianza kuwatia hofu Wales dakika ya 10 baada ya kupokea pasi safi kutoka kwa Felix, lakini shuti lake la mguu wa kushoto kutoka upande wa pembeni lilitoka nje.

Dakika chache baadaye alipata nafasi nyingine nzuri, lakini Neco Williams aliokoa kwa kuzuia shuti hilo na kuutoa mpira kuwa kona.

Ureno, iliyokuwa na wachezaji watano waliowahi kushinda Ligi ya Mabingwa na watatu waliowahi kuteuliwa kuwania tuzo ya Ballon d'Or akiwamo Bruno Fernandes, Nuno Mendes na Vitinha iliendelea kutawala mchezo katika mwanzo wa enzi ya kocha Jorge Jesus.

Beki wa Manchester City, Ruben Dias, alikosa nafasi ya kichwa baada ya mpira wake kupita juu ya lango, kabla ya winga wa Chelsea, Pedro Neto, kupiga shuti lililotoka nje akiwa kwenye nguzo ya mbali.

Wales, licha ya kushinikizwa, iliweza kuhimili dakika 20 za mwanzo, huku mshambuliaji wa Liverpool, Lewis Koumas, akionyesha uwezo mzuri wa kuushikilia mpira mbele.

Hata hivyo, Felix alivunja ukuta huo katikati ya kipindi cha kwanza baada ya Nuno Mendes kumpita Ethan Ampadu na kumpa pasi akiwa umbali wa takribani mita 27 kutoka langoni.

Felix, aliyewahi kucheza Chelsea, alipiga shuti la mguu wa kulia kutoka nje ya eneo la hatari, lakini mpira uligonga beki Ben Davies na kubadili mwelekeo kabla ya kumpita kipa Danny Ward na kutinga wavuni.

Hata hivyo, Ward alionekana kuwa na nafasi ya kufanya vizuri zaidi katika kuzuia shuti hilo.