Hello

Your subscription is almost coming to an end. Don’t miss out on the great content on Nation.Africa

Ready to continue your informative journey with us?

Hello

Your premium access has ended, but the best of Nation.Africa is still within reach. Renew now to unlock exclusive stories and in-depth features.

Reclaim your full access. Click below to renew.

Mashujaa yatakata nyumbani, Pamba Jiji inahitaji maombi

Muktasari:

  • Bao pekee lililoamua mchezo huo lilifungwa na Crispin Ngushi Mhagama dakika ya 21, akiipa Mashujaa ushindi muhimu katika harakati zake za kujiimarisha kwenye msimamo wa ligi msimu huu.

MASHUJAA imeibuka na ushindi wa bao 1-0 dhidi ya Pamba Jiji katika mchezo wa Ligi Kuu ya NBC uliopigwa leo Novemba 2, 2026 kwenye Uwanja wa Lake Tanganyika mkoani Kigoma, matokeo yaliyoifanya timu hiyo kufikisha pointi 15 na kupanda hadi nafasi ya nane kwenye msimamo wa ligi.

Bao pekee lililoamua mchezo huo lilifungwa na Crispin Ngushi Mhagama dakika ya 21, akiipa Mashujaa ushindi muhimu katika harakati zake za kujiimarisha kwenye msimamo wa ligi msimu huu.

Ushindi huo umeifanya Mashujaa kuendelea kuonyesha ushindani katika ligi, huku Pamba Jiji ikiendelea kukabiliwa na changamoto ya matokeo mabaya baada ya kushindwa kupata pointi katika mchezo huo.

Mashujaa ilianza mchezo kwa kasi na kuonyesha nia ya kutaka kutumia vizuri uwanja wake wa nyumbani. Juhudi za timu hiyo zilizaa matunda dakika ya 21, Ngushi alipofanikiwa kuifungia timu yake bao la kuongoza na kufanya matokeo kuwa 1-0.

Bao hilo liliipa Mashujaa nafasi ya kucheza kwa utulivu zaidi, huku Pamba Jiji ikilazimika kubadilisha mipango yake ili kutafuta bao la kusawazisha.

Kwa upande wa Pamba, kuruhusu bao hilo katika kipindi cha kwanza kuliongeza presha kwa timu hiyo ambayo ilihitaji matokeo mazuri ili kuboresha nafasi yake katika msimamo wa ligi.

Hata hivyo, licha ya juhudi za kutafuta bao la kusawazisha, Pamba Jiji haikufanikiwa kupata njia ya kuipasua ngome ya Mashujaa na kipindi cha kwanza kilimalizika wenyeji wakiwa mbele kwa bao 1-0.

Kipindi cha pili timu zilirejea huku Pamba ikiwa na jukumu la kutafuta bao la kusawazisha, wakati Mashujaa ikihitaji kulinda bao lake na kuhakikisha haipotezi uongozi iliyokuwa imeupata mapema.

Mashujaa iliendelea kusimamia matokeo yake hadi mwisho wa mchezo, na hatimaye kupata ushindi wa bao 1-0, uliokuwa muhimu katika kuongeza pointi zake kwenye msimamo.

Kwa matokeo hayo, Mashujaa imefikisha pointi 15 baada ya kucheza mechi 10, ikiwa imeshinda michezo mitano na kupoteza mitano bila kupata sare. Timu hiyo imefunga mabao 11 na kuruhusu 15.

Mashujaa sasa inashika nafasi ya nane, ikilingana kwa pointi na Namungo FC iliyo nafasi ya saba, lakini Namungo ikiwa mbele kutokana na tofauti ya mabao.

Kwa upande mwingine, Pamba Jiji imeendelea kukwama katika eneo la chini la msimamo ikiwa ya 14 baada ya kubaki na pointi sita katika michezo 11 iliyocheza. Timu hiyo imeshinda mchezo mmoja, imetoka sare mara tatu na kupoteza michezo saba. Imefunga mabao 10 na kuruhusu 17.

Kipigo hicho ni pigo lingine kwa Pamba Jiji katika harakati zake za kujiondoa katika eneo la chini, huku ikihitaji kurekebisha maeneo mbalimbali ya mchezo wake ili kuanza kukusanya pointi katika michezo inayofuata.

Tangu mara ya mwisho ilipoifunga Geita Gold mabao 4-0, Oktoba 8, 2026, Pamba Jiji imecheza mechi nne na kukusanya pointi mbili baada ya kutoka sare dhidi ya Fountain Gate (1-1) na Polisi Tanzania, huku ikifungwa 1-0 dhidi ya Singida Black Stars na matokeo kama hayo mbele ya Mashujaa.